Welcome to Forum of 12A10 Class in MĐC High School (2007 - 2010) ^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to Forum of 12A10 Class in MĐC High School (2007 - 2010) ^^

Đây là nơi lưu trữ những kỷ niệm, chia sẻ, gặp gỡ của các thành viên lớp 12A10 trường THPT Mạc Đĩnh Chi TP.HCM niên khóa 2007 - 2010

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chúc tất cả các thành viên của lớp chúng ta luôn luôn tràn đầy hạnh phúc và thành công trong cuộc sống...^^!
Các bạn khi đã đăng ký xong tài khoản, cần vào phần Lý Lịch để bổ sung thông tin cá nhân (đây là điều bắt buộc)

BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????

Go down 
5 posters

Bạn và người yêu - chọn ai?
Bạn
BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_lcap10%BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_rcap
 10% [ 1 ]
Người yêu
BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_lcap10%BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_rcap
 10% [ 1 ]
Cả hai
BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_lcap80%BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_vote_rcap
 80% [ 8 ]
Tổng số bầu chọn : 10

Tác giảThông điệp
Quyền.
Tổ trưởng
Quyền.

Mức độ Pờ-rồ : 5536

BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? Empty
Bài gửiTiêu đề: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeSun Sep 05, 2010 8:12 pm

Với con trai, họ thường rất quan trọng tình yêu. Nhưng con gái thì ngược lại, rất nhiều người thà bỏ người yêu còn hơn mất bạn.

Từ đó, mọi mâu thuẫn bắt đầu…

Con trai – mệt mỏi, buồn khổ

P.N (lớp 12 trường NCT) kể rằng: “Mới quen nhau, nhưng nhỏ làm mình nản hết lần này đến lần khác. Rủ đi chơi, nhỏ bảo bận đi nhà sách với cô bạn thân, không bỏ được. Vài ngày sau mình rủ tiếp thì lại bận học nhóm với mấy bạn ở lớp học thêm. Nhỏ coi mình còn thua bạn nhỏ nữa… Không biết mình sẽ chịu được bao lâu… Lúc vui vẻ thì không nói, nhưng lúc mình hết chịu đựng được thì chẳng biết rồi mọi chuyện sẽ ra sao…”

Các chàng trai thường có các “chiến hữu” nhưng họ không quá coi trọng tình bạn. Với họ, chơi với nhau sao cũng được. Nhưng khi con trai đã có bạn gái, thì họ sẽ dành nhiều thời gian hơn cho “người ấy” của mình. Bởi thế nên các chàng trai khó lòng hiểu nổi quan điểm “kì lạ” của các nàng.

“Thời gian nhỏ dành cho bạn bè còn nhiều hơn dành cho mình. Đôi khi mình tự hỏi, không biết nhỏ có thật lòng hay không. Cái cảm giác mình chẳng là gì so với bạn bè nhỏ, đáng sợ lắm… Trong khi mấy thằng bạn thân của mình đi đâu cũng dắt theo bạn gái, thì mình luôn thui thủi một mình với lí do: bạn gái không thích đi chơi cùng người lạ. Trong khi mình sẵn sàng xem bạn của nhỏ như bạn mình, thì với nhỏ, bạn bè mình không quan trọng. Nếu bạn là mình, bạn nghĩ sao?” - H.H (sinh viên năm 1 ĐH Văn Lang) chia sẻ.

Con gái - không thể sống thiếu bạn bè

Nhưng với con gái, họ không thích cảm giác khi yêu rồi thì không được vi vu với bạn bè như trước.

“Nếu có người yêu mà phải từ bỏ bạn bè, thà mình độc thân còn hơn” - Vũ Vy (lớp 11 trường M) nói.

“Bạn trai, dù gì đi chăng nữa thì cũng không thay thế được vị trí của bạn bè. Bên cạnh người yêu, có đôi khi phải ý tứ, không còn là chính mình. Nhưng khi đi chơi cùng bạn bè, ta có thể thoải mái tâm sự, sẵn sàng chia sẻ đủ thứ trên đời. Mình và bạn trai, dù sao cũng chỉ mới quen trong thời gian ngắn, còn bạn bè, đã chơi được mấy năm rồi… Nếu cậu ấy không hiểu điều đó thì mình đành chịu” - Ngọc My (lớp 11 trường V) bày tỏ.

Với các nàng, họ phân biệt tình bạn và tình yêu rạch ròi. Họ luôn muốn hai thứ song song tồn tại và rất không thích bị ràng buộc, kiểm soát quá mức. Họ thích được tự do, nhưng đồng thời họ vẫn có những xúc cảm đặc biệt với bạn khác giới. Nếu bạn trai của nàng ta quá khắt khe chuyện bạn bè, thì mâu thuẫn xảy ra rất lớn, không thể hòa hợp được. Khi ấy không giải quyết được gì mà còn khiến cả hai đau khổ.

Giải pháp

Con trai và con gái - bản chất đã không hề giống nhau. Thế nên bất đồng trong suy nghĩ cũng là chuyện bình thường. Nhưng nếu mỗi người nghĩ cho nhau một chút thì vẫn có thể hòa hợp, vui vẻ được.

Mỹ Trang (lớp 12 trường NCT) chia sẻ: “Nhỏ bạn mình có “lịch” hẳn hoi. Nhỏ đi chơi với bạn trai vào 2, 4, 6 và chủ nhật, còn thứ 3 và thứ 5, nhỏ dành thời gian cho mình. Chính điều này khiến mọi thứ trở nên tốt đẹp. Tên bạn trai của nhỏ không phàn nàn gì vì biết rằng thứ 3, thứ 5, nhỏ đi chơi cùng mình. Theo mình nghĩ, dung hòa như thế cũng rất tốt...”

Ngoài ra, con trai cũng nên hiểu cho bạn gái mình. Họ coi trọng bạn bè, nhưng trong tình yêu, họ chỉ có bạn, thì không việc gì bạn phải ấm ức, khó chịu. Chỉ cần nàng ta không thờ ơ và muốn xây dựng một mối quan hệ lâu dài với bạn, thì cả hai bạn sẽ vượt qua tất cả.

Con trai quan niệm: “Bạn bè đi chơi với nhau về rồi thôi. Còn người yêu thì xác định mối quan hệ lâu dài”. Trong khi con gái thì nghĩ: “Tình cảm dễ tan vỡ, nhưng tình bạn vẫn trường tồn”. Hãy tôn trọng quan điểm của nhau và hiểu cho người kia một tí, mọi thứ sẽ ổn. Tất cả những lí thuyết, dù sao cũng chỉ mang tính tương đối mà thôi.

(MTO 9 - 5/9/2010)

Được sửa bởi tranbaoquyen12101992 ngày Thu Sep 09, 2010 7:48 pm; sửa lần 3.
KaiPro
Admin
KaiPro

Mức độ Pờ-rồ : 70676

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeSun Sep 05, 2010 11:39 pm

Nhảm quá, có cái Mực Tím ko mà cũng lôi lên đây....
http://mdc12a10.forums.vg
Quyền.
Tổ trưởng
Quyền.

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 10:23 am

để cho mọi người bít mừ
oooSHooo

oooSHooo

Mức độ Pờ-rồ : 5233

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 12:53 pm

Dung that loi then thanh noi hem sai BQ lau lau noi 1 cau ma cau nao` cung nham~
Nhoktin

Nhoktin

Mức độ Pờ-rồ : 5200

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 7:09 pm

Ko có người yêu ko chết,nhưng sống ko có bạn bè chết pà cho roài.
Quyền.
Tổ trưởng
Quyền.

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 7:12 pm

oooSHooo đã viết:
Dung that loi then thanh noi hem sai BQ lau lau noi 1 cau ma cau nao` cung nham~
Bực rp62i nha, nhường nhìu rồi đó, đừng để tao chửi à, mấy bữa nay đang hiền đó.
KaiPro
Admin
KaiPro

Mức độ Pờ-rồ : 70676

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 10:09 pm

Nờ Anh nói chính xác BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? 995596
http://mdc12a10.forums.vg
Sherlock Hermes <=> TChym

Sherlock Hermes <=> TChym

Mức độ Pờ-rồ : 5180

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:38 pm

thôi, đi tới đâu tụi bay cũng keu BQ spam, then Sh đó, trong khi may mới spam đó, tao thấy có nhãm j đâu, đê tai nay cũng đáng đc khai thác mah
http://google.com.vn
oooSHooo

oooSHooo

Mức độ Pờ-rồ : 5233

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitimeTue Sep 07, 2010 10:29 am

sr BQ em giỡn quá đà mong BQ bỏ qua cho em hix hix BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? 15678
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????   BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI??????????? I_icon_minitime

BẠN VÀ NGƯỜI YÊU-CHỌN AI???????????
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 10 gương mặt sáng giá do các chuyên gia bình chọn tính đến ngày 14/10
» CHIA TAY MỘT NGƯỜI BẠN
» CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHÌU LẮM
» người mẹ điên ( hay và có ý nghĩa )
» người mẹ điên ( hay và có ý nghĩa )